Share on facebook
Share on email
Share on google
Share on linkedin

Tư vấn thuế suất GTGT đối với dịch vụ vận tải hàng hóa

Nội dung bài viết

Câu hỏi: Công ty mình có trụ sở ở Hà Nội. Công ty mình có đăng ký kinh doanh dịch vụ vận tải. Tháng 5/2017, công ty mình có ký một hợp đồng vận tải hàng hóa với Công ty X. Công ty mình tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ. Cho mình hỏi: Thuế suất đối với hoạt động này là bao nhiêu %?

Luật sư tư vấn:

Công ty Luật TNHH SB LAW cảm ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ tư vấn pháp luật của chúng tôi. Liên quan đến thắc mắc của bạn, chúng tôi xin tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điều 11 Thông tư 219/2013/TT-BTC:

Thuế suất 10% áp dụng đối với hàng hóa, dịch vụ không được quy định tại Điều 4, Điều 9 và Điều 10 Thông tư này”.

Theo đó, đối với dịch vụ kinh doanh vận tải hàng hóa của công ty bạn, không thuộc đối tượng không chịu thuế, chịu thuế 0%, chịu thuế 5%, do đó áp dụng mức thuế suất 10%.

Tư vấn pháp lý

Liên hệ với chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn 24/7

    Bài viết liên quan