Luật sư Nguyễn Thanh Hà – Chủ tịch Công ty Luật TNHH SBLaw đã tư vấn về chuyển nhượng văn phòng hình thành trong tương lai trên Báo Đầu tư Bất động sản. Dưới đây là nội dung chi tiết:

Câu hỏi: Tôi vừa mua một văn phòng hình thành trong tương lai, nay tôi muốn chuyển nhượng lại văn phòng này cho người khác thì có được hay không?

Trả lời:

Luật Kinh doanh bất động sản 2014 chỉ quy định về quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán, thuê mua nhà ở hình thành trong tương lai, không quy định về quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán công trình xây dựng hình thành trong tương lai (Điều 59, Luật Kinh doanh bất động sản 2014 và Điều 10, Nghị định 76/2015/NĐ-CP).

Như vậy, bạn không được chuyển nhượng văn phòng hình thành trong tương lai mà bạn vừa mua cho người khác.

Nguồn: https://bds.tinnhanhchungkhoan.vn/bds-phap-luat/co-duoc-chuyen-nhuong-van-phong-hinh-thanh-trong-tuong-lai-204431.html?fbclid=IwAR3oYk-6qlOzsIQFF4OEFh0RIFiyKRbiZmJ7Chp3KwpKX4GtbV4hjdapfYY




Untitled-1

GỬI YÊU CẦU TỚI LUẬT SƯ

Hotline: 0904 340 664 | Email: info@sblaw.vn